Добавил:
Upload Опубликованный материал нарушает ваши авторские права? Сообщите нам.
Вуз: Предмет: Файл:
part 7.docx
Скачиваний:
0
Добавлен:
01.07.2025
Размер:
2.08 Mб
Скачать

I. Layunin

  • Naipapakita ang tungkulin sa iba’t-ibang aspeto ng buhay sa pamamagitan ng maikling pamamaraan.

II.1.Tungkulin Ko sa Aking Komunidad

2.oslo paper,lapis,pangkulay

III. Pamamaraan

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Tukuyin ang mga tungkuling dapat gampanan sa mga sumusunod na sitwasyon.

  1. Maraming nagkalat na dahon sa harap ng inyong bahay.

  2. Nagmamadali ka sa pag-uwi at malayo pa ang lalakarin mo upang tumawid sat a,mang tawiran at walang pulis na nagbabantay.

  3. Mayroong proyekto ang paaralan tungkol sa “Tree Planting Activity”.

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin.

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Magpakita ng mga halimbawa ng poster na nagpapakita ng mga tungkulin sa iba’t-ibang aspeto ng buhay.

  1. PAGLALAHAD

  • Sa oslo paper,gumawa ng poster na nagpapakita ng mga tungkulin sa iba’t-ibang aspeto ng buhay.

  1. PAGTALAKAY

  • Anu-ano ang mga halimbawa ng pagtupad sa mga tungkulin bilang kasapi ng isang komunidad? Bakit mahalaga ang pagtupad sa mga tungkulin sa komunidad?

  1. PAGLALAHAT

  • Anu-ano ang mga halimbawa ng pagtupad sa mga tungkulin bilang kasapi ng komunidad?

  1. PAGLALAPAT

  • Pag-aralan ang sitwasyon at sagutin ang mga tanong.

  1. Nagmamadali kayo ng iyong kaibigan sa pag-uwi upang maabutan ninyo ang paborito ninyong programa sa telebisyon ngunit pagdating ninyo sa tawiran ay di pa maaaring tumawid ang mga tao. Hinihikayat ka ng iyong kaibigan na tumawid na dahil wala naming pulis na nagbabantay.Ano ang gagawin?

IV. PAGTATAYA

Pangkatin ang mga mag-aaral na may anim hanggang pitong miyembro lamang.Bumuo ng isang dula na nagpapakita ng pagtupad sa mga tungkulin bilang kasapi ng komunidad.

V. KASUNDUAN

Magsanay pa.

ESP

6:30-7:00

I. LAYUNIN

  • Natutukoy ang mga paraan ng pagbibigay halaga sa bigay ng Panginoon.

II.1. Pagpapasalamat sa Panginoon

2. larawan, krayola,

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Panalangin

  • awit

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin.

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Itanong sa mga bata kung paano nila ipinagdiriwang ang kanilang kaarawan. (Maaaring magkaroon ng role playing na birthday party)

  1. PAGLALAHAD

  • Basahin nang tahimik ang kuwentong “Ang Kaarawan ni Karlo” sa pahina 228 - 229 ng modyul.

  1. PAGTALAKAY

  • Pasagutan ang sumusunod na tanong pagkatapos basahin ang kuwento:

a. Bakit malungkot si Karlo sa kanyang ikapitong kaarawan?

b. Ano ang nakita ni Karlo sa harap ng simbahan na biglang

nakapagpabago sa kanyang nararamdaman?

c. Dapat bang magpasalamat tayo sa Poong Maykapal? Bakit?

  1. PAGLALAHAT

  • Sikaping maipaunawa sa mga mag-aaral ang kahalagahan ng pagbibigay halaga sa bigay ng Panginoon.

  1. PAGLALAPAT

  • Pasagutan ang Gawain 2 pahina 233 - 234. Ipabasa sa mga bata ang iba’t ibang sitwasyon.

IV. PAGTATAYA

Tukuyin ang mga paraan ng pagbibigay halaga sa bigay ng Panginoon.

  1. ______________________

  2. ______________________

  3. ______________________

  4. ______________________

  5. ______________________

V. KASUNDUAN

Sumulat ng isang maikling panalangin bilang pasasalamat sa mga

biyayang ipinagkaloob sa atin ng Panginoong Maykapal.

Соседние файлы в предмете [НЕСОРТИРОВАННОЕ]