Добавил:
Upload Опубликованный материал нарушает ваши авторские права? Сообщите нам.
Вуз: Предмет: Файл:
part 8.docx
Скачиваний:
2
Добавлен:
01.07.2025
Размер:
644.19 Кб
Скачать

II.1. Pagpapasalamat sa Panginoon

2. tsart

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • panalangin

  • awit

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Nagpapasalamat ba kayo sa lahat ng biyayang natatanggap ninyo sa Poong Maykapal?

  1. PAGLALAHAD

  • Ipakita ang sumusunod na larawan ng mga sumusunod: sapatos,damit,laruan

  • Anu-ano ang ipinapakita sa larawan?

  • Nakakatanggap ka ban g ganitong bagay tuwing iyong kaarawan?

  • Makinig sa kwentong babasahin ng guro kaugnay sa isang batang nagdiriwang ng kanyang kaarawan.

  1. PAGTALAKAY

  • Ano ang pamagat ng kwento?

  • Sino ang may kaarawan?

  • Ano ang hiling ni Zoe sa araw ng kanyang kaarawan?

  • Bakit malungkot si Zoe sa araw ng kanyang kaarawan?

  • Saan sila tutungo ng kanyang pamilya?

  • Ano ang napansin ni Zoe ng papasok na sila sa simbahan?

  • Ilarawan ang batang nakita ni Zoe?

  • Bakit nasabi ni Zoe na siya ay masuwerte kahit wala siyang bagong manika sa araw ng kanyang kaarawan?

  • Paano binigyan halaga ni Zoe ang mga bagay at biyayang natatanggap niya mula sa Panginoon?

  1. PAGLALAHAT

  • Paano mo pinasasalamata ang lahat ng bagay na nasa iyong paligid at sa mga biyayang natatanggap mula sa Panginoon?

  1. PAGLALAPAT

  • Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng pasasalamat sa Panginoon

IV. PAGTATAYA

Gumawa ng sulat pasasalamat sa Panginoon sa lahat ng bagay at biyayang natatanggap natin sa araw-araw.

V. KASUNDUAN

Isapuso na ang bawat makikita natin sa paligid ay mula sa ating Panginoon

Filipino

I. LAYUNIN

  • Nakasusunod sa mga tuntunin sa paggamit ng silid-aklatan

II.1. Pagsunod sa mga tuntunin sa tamang paggamit ng silid-aklatan

2. Larawan ng isang silid-aklatan

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Sino-sino na sa inyo ang nakagamit na ng ating aklatan? Ano-ano ang mga dapat tandaan kapag nasa loob tayo ng silid-aklatan?

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin.

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Sino-sino na sa inyo ang nakagamit na ng ating aklatan? Ano-ano ang mga dapat tandaan kapag nasa loob tayo ng silid-aklatan?

  1. PAGLALAHAD

  • Ipakita sa mga bata ang larawan ng isang silid-aklatan at itanong kung ano ang masasabi nila sa larawan.

  • Itanong :Nais ba ninyong pumunta tayo sa silid-aklatan at doon tayo magklase.Sabihin:Sa ngayon pag-aralan muna natin ang mga tuntunn sa paggamit ng silid-aralan.

  1. PAGTALAKAY

  • Ipabasa ang” Mga tuntunin sa paggamit ng Silid-Aklatan”sa Basahin Natin sa LM,pahina____.

  • Ipasagot ang Sagutin Natin sa LM,pahina_____.

  • Talakayin ang tuntunin sa paggamit ng silid-aklatan

  • Ipaliwanag ang pagbubuo ng payak na pangungusap tungkol sa pabalat ng aklat at pagsulat ng mga pangungusap.

  • Pagkatapos talakayin magkaroon ng munting takdang aralin ang guro at mga mag aaral sa pagpunta sa silid-aralan.

  1. Pagpapahalaga

  • Anong kahalagahan ng katahimikan sa silid-aklatan?

  1. PAGLALAHAT

  • Ano ba ang silid-aklatan? Paano ito nakakatulong sa mga guro at mga mag-aaral? Ano-ano ang mga tundtunin na dapat sundin sa paggamit ng silid-aralan? Tingnan at pag-aralan ang bahaging Tandaan Natin, sa LM,pahina____.

  1. PAGLALAPAT

  • Ilapat ang mga natutuhan ng mga mag-aaral. Ipagawa ang mga gawain sa bahaging Linangin Natin, sa LM,pahina____.

IV. PAGTATAYA

Itala ang mga aklat na nahiram at nabasa mula sa silid-aklatan.

V. KASUNDUAN

Magsanay pa.

MATH

I. OBJECTIVE

  • Estimate length using meter (m) or centimeter (cm).

II.1. Measuring Length

2.Real objects or pictures of objects which can be measured using cm or m

III. PROCEDURES

  1. PRELIMINARY ACTIVITIES

  1. DRILL

  • In comparing lengths, the greater value has the longer length. Show a pencil, a spoon and a 3-inch nail. Using these objects ask the following questions.

  • About how many pencils long is the table? About how many spoons long is the umbrella (the teacher will provide umbrella)? About how many nails long is the Mathematics book?

  1. REVIEW

  • Review past lesson

  1. DEVELOPMENTAL ACTIVITIES

  1. MOTIVATION

  • Group the class into four. Give each group a set of materials (ruler, meter stick and at least three objects which can be measured by cm and m) to work on. Then, instruct to estimate in meter and centimeter (without using the ruler or the meter stick) the length of each object. Explain to the pupils that if the actual measure is one-half or more than one-half of the unit, add 1 to the approximated measure. Example, 2 and ½ cm is 3 cm and 5 and ¾ m is 6 m.

Соседние файлы в предмете [НЕСОРТИРОВАННОЕ]