Добавил:
Upload Опубликованный материал нарушает ваши авторские права? Сообщите нам.
Вуз: Предмет: Файл:
part 8.docx
Скачиваний:
2
Добавлен:
01.07.2025
Размер:
644.19 Кб
Скачать

Filipino

I. LAYUNIN

  • Nagagamit nang wasto ang pang-ukol na para sa/para kay/kina

II.1.Paggamit nang wasto ng pang-ukol na para sa

2.Larawan ng pamilyang nagpapasalamat dahil sa kanilangmagandang kapaligiran

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Punan ng tamang parirala ang pangungusap: “Ang pagtuturo ng guro ay ________ sa mga kabatang pag-asa ng bayan”. Bakit ganito ang inyong sagot?

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin.

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Magpapakita ang guro ng larawan ng isang pamilya na maligayadahil sa kanilang magandang kapaligiran.

  • Itanong: Ano sa tingin ninyo ang kanilang ginagawa? Para kanino kaya ang kanilang ginagawa?

  1. PAGLALAHAD

  • Basahin ang akdang “Eco-savers para sa Kalikasan”.

  1. PAGTALAKAY

  • Pagsagot sa mga gabay na tanong at pagpapahalaga.

  • Gamitin ang akda bilang lunsaran sa pagtalakay ng pang-ukol na para sa. Lalagyan ng guro ng salungguhit ang para sa.

  • Ano ang napansin ninyo sa pariralang may salungguhit? Paano at kailan ito ginagamit?

  • Ang para sa ay ginagamit kapag ipinatutungkol o iniuukol ang isangkilos o bagay sa mga hindi tiyak na pangngalan.

Halimbawa:

Ang bulaklak na ito ay para sa anak ko.

Ang pasasalamat ay para sa Diyos.

Ang para sa ay nagiging para kay kapag binabanggit ang mga

tiyak na pangalan ng pinag-uukulan ng bagay o kilos.

  1. Pagpapahalaga

  • Itanong:Bakit kailangang sagipin ang mundo sa ginagawang mali ng tao?” Basahin ang Pahalagahan Natin,sa LM,pahina____.

  1. PAGLALAHAT

  • Paano ginagamit ang pang-ukol na para sa?

  1. PAGLALAPAT

  • Tingnan kung gaano na ang alam ng mag-aaral.Ipagagawa ang isahang pagsasanay sa bahaging Linangin Natin, sa LM,pahina___

IV. PAGTATAYA

Bumuo ng limang pangungusap na ginamitan ng pang-ukol na para sa.

V. KASUNDUAN

Magsanay pa.

MATH

I. OBJECTIVE

  • Compare lengths in meters (m) or centimeters (cm).

II.1. Measuring Length

2.Ruler,Meter stick,Show Me board

III. PROCEDURES

  1. PRELIMINARY ACTIVITIES

  1. DRILL

  • Show pictures of the following objects. Tell them to stand if the unit of measure to be used in measuring the height or length is m and clap three times if cm.

a. a glass d. a slipper

b. an umbrella e. a basketball court

c. a crayon f. a girl’s skirt

  1. REVIEW

  • Review past lesson

  1. DEVELOPMENTAL ACTIVITIES

  1. MOTIVATION

  • Using their Show Me boards, tell the pupils to write down their answers to the following questions. Ask them to show their answers after each question.

Which is longer?

a. 1 cm or 1 m

b. 1 m or 100 cm

c. 10 cm or 1 m

  1. PRESENTATION

  • Instruct the pupils draw the poles on the board or in the paper.

  1. DISCUSSION

  • Post/write on the board a list of lengths. 15 cm, 20 cm, 75 cm, 100 cm, 1 m, and 2 m (examples only)

  • Let the pupils pick pairs of lengths and let them compare.

  • Compare the lengths in each number by filling up the blank with the appropriate word or symbol.

 35 cm _____ 70 cm

 125 cm _____ 215 cm

 50 m _____ 60 m

 1 ½ m _____ 2 m

  1. GENERALIZATION

  • In comparing lengths, the greater value has the longer length.

  1. APPLICATION

  • Ask the class to answer Activity 2 in LM 102.

Additional situation

Nais ni Mang Pipito na mag jogging. Mas mahaba nang tatakbuhan ay mas mabuti. Ang haba ng public plaza ay 50 m at ang school playground ay 60 m. Saan ang dapat piliin ni Mang Pipito?

IV. EVALUATION

Paghambingin ang dalawang units.

Halimbawa: 25 cm at 13 cm

Posibleng mga sagot sagot:

Ang 25 cm ay mas mahaba kaysa 13 cm.

Ang 13 cm ay mas maikli kaysa 25 cm.

1. 30 cm at 50 cm

2. 2 m at 5 m

3. 50 m at 1 m

4. 210 cm at 120 cm

5. 100 cm at 10 cm

V. AGREEMENT

Answer Gawaing Bahay sa pah.___ Refer to LM 102

MTB

I. LAYUNIN

  • Nakababasa nang hindi bababa sa 200 - 300 salita na angkop sa ikalawang baitang

II.1.Pagbabasa ng hindi bababa sa 200-300

2.MTB aklat

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Pagbasa ng maikling kwento

  1. BALIK-ARAL

  • Bakit kayo nakasusunod sa mga patalastas, utos ,at babala?

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Paano ba kayo magbasa? Paano ang wastong paraan ng pagbabasa?

  1. PAGLALAHAD

  • Ipabasa ang kuwento sa LM.

  1. PAGTALAKAY

  • Ilan ang paraan ng pagbasa? Paano sinagot ni Bb. Villasan ang tanong ni Ana?

  • Paano ang pagbasa ng tahimik? Paano ang pabigkas na pagbasa? Ano ang dalawang bahagi ng katawan na mahalaga sa pagbasa? Bakit?Ano- ano ang mga hakbang sa pagbasa nang pabigkas na dapat sundin?

  • Ano –ano ang mga hakbang sa pagbasa nang tahimik na dapat sundin?

  1. PAGLALAHAT

  • Paano ninyo isasagawa ang wastong paraan ng pabigkas at tahimik na pagbasa? Ipabasa ang Tandaan sa LM.

  1. PAGLALAPAT

  • Kumuha ng ibang aklat at magsanay sa pagbasa nang tahimik at pabigkas

IV. PAGTATAYA

Gawin ang wastong paraan ng pabigkas at ng tahimik na pagbasa sa harap ng isang kamag-aaral.Pag-usapan kung bakit ito kailangang gawin.

V. KASUNDUAN

Magsanay pa.

ART

I. OBJECTIVE

  • Creates a clay human figure like ( farmer, fisherman, athlete, doctor, tindera etc...) and different figures that is balanced and can stand on its own.

II.1.Creating a Clay Human Figure

2. clay, illustration board

III. PROCEDURES

  1. PRELIMINARY ACTIVITIES

  1. DRILL

  • Start with a song

  1. REVIEW

  • What are the materials used in creating a robot? Can the robot stand on its own?

  1. DEVELOPMENTAL ACTIVITIES

  1. MOTIVATION

  • Aside from making kite,robot,etc. What other materials can used in making figure?

  1. PRESENTATION

  • Show examples of things made in clay.What materials were used to create this animal clay? Why do you think these clay figures can stand alone?

  • Do you know how this was done?

  1. DISCUSSION

  • Show the procedures on how to make human figure made of clay.

  1. GENERALIZATION

  • Help the learners to come up with the idea that : To create a human figure made of clay they need to use a pattern and make sure that it is balanced so that it can stand alone.

  1. APPLICATION

  • Instruct the learners to make their own figures and human figure made of clay that will be use to their next activity.

IV. EVALUATION

1. Instruct the learners to display their finished art works.

2. From the finished art work let the learners use it to create a diorama .

3. Let the learners arrange the figures according to the setting that they choose.

4. Appreciate their works through the rubrics that was prepared by the teacher

V. AGREEMENT

Study more.

Соседние файлы в предмете [НЕСОРТИРОВАННОЕ]