Добавил:
Upload Опубликованный материал нарушает ваши авторские права? Сообщите нам.
Вуз: Предмет: Файл:
part 8.docx
Скачиваний:
2
Добавлен:
01.07.2025
Размер:
644.19 Кб
Скачать

ESP

  • Naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon.

II.1. Pagbabahagi sa iba ng taglay na talino at kakayahan.

III. PAMAMARAAN

  1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Panalangin

  • awit

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang aralin

  1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Simulan ang aralin sa pamamagitan ng pagpapakita ng larawan ng mga sikat na personalidad dito sa bansa na kilalang-kilala ng mga mag-aaral:

a. Lea Salonga

b. Manny Pacquiao

c. Lydia de Vega

d. Sarah Geronimo

e. Paeng Nepomuceno

f. Angeline Quinto

  1. PAGLALAHAD

  • magpakita ng larawan ng mga batang may natatanging talino at kakayahan.Ikuwento ang gawain ng mga bata sa larawan.

  1. PAGTALAKAY

  • Magkaroon ng talakayan sa kung paano naibahagi ng bawat bata sa larawan ang kanilang kakayahan sa iba. Ilahad kung ano ang magandang naidulot nito sa kanilang sarili at sa ibang tao.

  1. PAGLALAHAT

  • Paano mo pasasalamatan ang Panginoon sa kakayahang ibinigay Niya sa iyo?.

  1. PAGLALAPAT

  • Pasagutan ang “Subukin Natin” sa pahina 262 ng modyul.

IV. PAGTATAYA

Ipakita sa pamamagitan ng dula-dulaan ang pagpapasalamat mo sa talino at kakayahang ibinigay ng Panginoon.

V. KASUNDUAN

Mag-aral pang mabuti.

Filipino

I. LAYUNIN

  • Natutukoy kung paano nagsisimula at nagtatapos ang isang pangungusap

II.1.Pagtukoy kung paano nagsisimula at nagtatapos ang isang pangungusap

2.Larawan ng iba’t ibang pook sambahan

III. PAMAMARAAN

      1. PANIMULANG GAWAIN

  1. PAGSASANAY

  • Nasubukan na ba ninyong magsalita sa harap ng klase? Gaano kalakas ang boses ninyo sa pagsasalita sa maraming nakikinig? Bakit kailangan tamang galaw ng katawan sa pagsasalita? Paano nagsisimula at nagtatapos ang isang pangungusap?

  1. BALIK-ARAL

  • Balik-aralan ang nakaraang arlin.

      1. PANLINANG NA GAWAIN

  1. PAGGANYAK

  • Itanong: Ano-anong relihiyon ang alam ninyo sa binasa?Magbigay ng halimbawa.Itanong: Ano ba ang naidudulot sa isang tao kapag maykinikilalang Diyos? Ano ba ang nagagawa ng Diyos sa tao? Sino ang iyong kinikilalang Diyos? Bakit?

  1. PAGLALAHAD

  • Pagbasa ng guro sa tula nang may tamang boses, ekspresiyon, bilis at galaw ng katawan habang matamang nakikinig ang mga bata.

  1. PAGTALAKAY

  • Pagbasa ng mga mag-aaral sa tula. Gagayahin nila kung paano ito binasa ng guro.

  • Lilinawin ng guro ang mga pamantayan sa tamang bilis ng pagbasa tamanglakas ng boses at galaw ng katawan.

  • Muling babasahin ng guro ayon sa sinabing pamantayan.

  • Muling pagbasa ng mga mag-aaral batay sa ibinigay na pamantayan.

  • Pagsagot sa mga pamatnubay na tanong kaugnay sa binasa.Ipasagot ang Sagutin Natin.

  • Pag-uugnay ng sariling karanasan sa tekstong binasa.

  • Babalikan ng guro ang tekstong binasa at ipasusuri kung paano nagsisimula at nagtatapos ang isang pangungusap.

  1. Pagpapahalaga

  • Magbigay ng iba’t ibang paraan kung papaano mo pinasasalamatan ang kinikilalamong Diyos. Gaano mo ito kadalas na ginagawa? Tingnan ang bahaging Pahalagahan Natin, sa LM,pahina_____

  1. PAGLALAHAT

  • Paano nagsisimula ang isang pangungusap? Paano ito nagtatapos? Ibigay ang mga paraan upang maipahayag nang maayos ang mensaheng nais iparating. Tingnan ang bahaging Tandaan Natin, sa LM,pahina_____ .

  1. PAGLALAPAT

  • Ipagawa sa mga mag-aaral ang isahang pagsasanay sa bahaging Linangin Natin, sa LM,pahina_____.

IV. PAGTATAYA

Suriin ang isang talata mula sa diyaryo. Sabihin kung paano nagsimula at nagtapos ang mga pangungusap.

Sa mga biyayang tinatanggap, laging pasalamatan ang Dakilang Lumikha.

V. KASUNDUAN

Magpadala ng mga sumusunod na kagamitan

-colored paper,krayola,gunting

MATH

I. OBJECTIVE

  • Measure objects using appropriate measuring tools in centimeter (cm) or meter (m).

II.1. Measuring Length

2.Ruler,Meter stick,String,Objects to be measured (bamboo poles, school supplies, personal belongings, etc.)

III. PROCEDURES

  1. PRELIMINARY ACTIVITIES

  1. DRILL

  • Show pictures of the following objects. Tell them to stand if they will measure the length of the object using m and shout hurray if they will use cm.

a. a road d. a pencil case

b. an eggplant e. a tree

c. a playground f. a boy’s pants

  1. REVIEW

  • Review past lesson

  1. DEVELOPMENTAL ACTIVITIES

  1. MOTIVATION

  • Show a picture like this.

Questions:

  • What is the boy holding?

  • b. Do you have a toy? What is it?

  • c. If this is your toy and I will ask you how long it is, what unit of length will you use? Why?

  1. PRESENTATION

  • Work in pairs

  • Let each pair cut 2 strings of different lengths (1 m and 20 cm) Ask them to measure the following:

 Length of a pencil

 Width of a notebook

 Length of a desk

 Width of a window

 Length of a skirt/pants

  1. DISCUSSION

  • Give them time to report the results. Be sure to check the correctness of the answers.

  1. GENERALIZATION

  • How do you measure the length of an object?

  1. APPLICATION

  • Let the pupils answer Gawain 2. Refer to LM 101. The teacher will provide the materials needed.

IV. EVALUATION

The teacher will prepare five objects with different lengths. Put these objects together with measuring devices (tape measure or meter stick or centimetre ruler) at five stations. Each station should have enough space for the learners to do the measuring. Allow two pupils at a time in one station to measure the lengths of the objects.

Station 1 –a bamboo or wood pole

Station 2 –a wire

Station 3 –a book

Station 4 – a ribbon

Station 5 – an umbrella

Note: Never use objects which have been used in the discussion proper.

Соседние файлы в предмете [НЕСОРТИРОВАННОЕ]