- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
V.Agreement
Basahin at unawain ang bawat suliranin.Isulat ang hinihingi sa pangungusap.
Ang halaga ng isaw sa tindahan ay nagkakahalaga ng limang piso.Nakakain si Jose ng anim na piraso nito.Magkano lahat ang babayaran ni Jose sa tindahan?
MTB
LAYUNIN
Nakabubuo ng kwento, patalastas at iba pa gamit ang tamang salita at maayos na kwento
1. Patnubay ng Guro sa mtb
2.Larawan, Tsart
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Ipalabas sa mga bata ang kanilang babasahin.
Ipabasa ito sa kanila.
2.BALIK-ARAL
Natatandaan nyo pa ba ang kwentong “Magandang Tradisyon?”
Anu-ano ang mga pangyayari ayon sa pagkakasunud-sunod nito sa kwento?
Isalaysay muli ang kwento ayon sa sariling pangungusap.
1. Paglalahad
Naisasagawa nyo pa ang mga tradisyong binanggit sa kwento?
Anu-ano ang mga tradisyong inyo pang naisasagawa?
Pumili ng mag-aaral na pagbabasehan sa pagbuo ng kwento ayon sa karanasan nito.
Pag-usapan ang gagamiting pamagat ng kwento.
Gabayan ang mag-aaral sa pagbuo ng kwento gamit ang napiling karanasan ng mag-aaral.
2.PAGTALAKAY
Paano ninyo nabuo ang kwento?
Anu-ano ang isinaalang-alang sa pagbuo ng kwento?
Anu-ano ang inyong isinalang-alang sa pagsulat ng kwento?
Paano ninyo binasa ang nabuong kwento?
3.PAGLALAHAT
Paano ang paraan ng pagbuo ng kwento?
Paano ang wastong paraan ng pagsulat at pagbasa ng kwento?
4.PAGLALAPAT
Ipabasa ang kwentong “Ang Daga at ang Leon”.
Magbahaginan ng karanasan tungkol sa pagkakaibigan at pagtutulungan
Gamit ang karanasang ito,bumuo ng kwento tungkol ditto.
Isulat ang nabuong kwento sa manila paper.
IV.PAGTATAYA
Bumuo ng kwento o patalastas gamit ang tamang salita.Markahan sila sa pamamagitan ng RUBRICS.
V.KASUNDUAN
PE
OBJECTIVE
Explain and perform the throwing and catching skills with partner in place and while in motion.
1. Teacher’s Guide in PE
2.Balls,pictures,rubrics
III. PROCEDURES
1. DRILL
Lets have an exercise by performing the following with musical accompaniment.
March for 16 counts
Do jumping jack for 16 counts
Stretch your arms and legs for 16 counts each
Bend your trunk forward,backward,sideward L and R for 4 counts.
Breathing exercise for 16 counts.
Jog in place for 32 counts.
2.MOTIVATION
What games do you usually play with your friends?
Which body parts were you able to use when playing with them?
What are the games that can be played using ball?
1.PRESENTATION
The teacher will divide the class into six groups.
The teacher may do this at the playground or at the gym.
He/She will call a volunteer to come in front.
The teacher will demonstrate to the class the proper way of throwing a ball to a partner.
2.DISCUSSION
What do you feel during and after the activity?
Were you able to use your body parts to do the task successfully?
What made you successful in doing your tasks?
3.GENERALIZATION
What is the proper ways of playing games?
4.APLLICATION
Magkaroon ng laro.
Ang pamamaraan ng laro ay gaya ng basketball ngunit hindi kinakailangan magdribol sa halip ay ipapasa lamang ito at sasaluhin ng kakampi hanggang mai-shoot sa dram.
IV.EVALUATION
Ipakita sa pamamagitan ng pakitang kilos ng wastong paghagis ng bola at pagsalo ng bola.
Bibigyang puntos ng guro ang mga mag-aaral ayon sa ginawa nila sa pamamagitan n g RUBRICS.
V.AGREEMENT
Gumupit ng larawan sa magasin o lumang dyaryo na nagpapakita ng wastong paghagis at pagsalo ng bola.
