- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
2. Tula
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Awit : MTB song
2. BALIK-ARAL
Anong kamnbal-katinig ang pinag-aralan natin ng nakaraang Linggo?
Magpabigay ng halimbawa ng kambal-katinig na BR sa mga bata.
1. Paglalahad
Ano ang kalimitang ginagawa sa paaralan?
Anu-ano ang makikita sa paaralan?
Makinig sa babasahing tula ng guro.
Ipaskil ito sa pisara.
Sa Aking Paaralan
Sa aking pagpunta sa paaralan
Makikita ang malawak na palaruan
Maraming mag-aaral ang dito’y nagtataguan at nagtatakbuhan
Ako at sila ay magkakaibigan
Sa aming guro ay maraming natutunan
Pagsulat,pagbasa at pagbilang ay pinaghuhusayan
Isama pa ang pagkukulay at pagguhit sa mga larawan.
Tunay na kay saya naming sa paaralan.
2. Pagtalakay
Ano ang pamagat ng tula? Tungkol saan ang tula?
Ayon sa tula, ano ang makikita sa paaralan?
Ano ang turingan ng mga mag-aaral sa isa’t-isa?
Kanino maraming natutunan ang mga mag-aarala? Tulad ng ano?
Ano ang damdamin ng mga mag-aaral sa tuwing nasa paaralan sila?
Anu-ano ang mga salitang may salungguhit?
Ano ang tinutukoy ng salitang aking? Ako? Sila? Aming? Naming? Ilan ang tinutukoy nito?
Anu-ano ang iba pang panghalip panao? Ilan ang tinutukoy nito?
Magb igay ng iba pang halimbawa ng panghalip panao at ang kailanan nito.
3. PAGPAPAHALAGA
Ano kaya ang maaaring mangyari sa isang mag-aaral kung pagbubutihin niya ang kanyang pag-aaral?
4. PAGLALAHAT
Ano ang panghalip panao?
Ano ang kailanan nito?
5. PAGLALAPAT
Pangkatin ang mga sumusunod na panghalip ayon sa kailanan nito.
Ako amin namin siya sila
Kanila mo iyo kanila ninyo
Tayo ikaw akin niya kaniya
Nila inyo kayo ko akin
IV. PAGTATAYA
Tukuyin ang panghalip panao sa pngungusap.Isulat ang sagot sa papel.
Kami ay pupunta sa parke bukas.
Kunin mo sa kanila ang proyektong ating pinaghirapan.
Bumili kayo ng suka at patis sa tindahan.
Lahat tayo ay kasali sa paligsahan sa pagsayaw.
Pupuntahan ninyo si Lolo Andres sa ospital.
V. KASUNDUAN
Bumuo ng usapan na ginagamitan ng iba’t-ibang panghalip panao sa iba’t-ibang kailanan nito.
MATH
7:50-8:40
I. OBJECTIVE
Represent division as repeated subtraction
II. 1. Teacher’s Guide in Math
2. Number cards,chart
III. PROCEDURES
1. DRILL
Ask the students to give the difference. Do it mentally.
19-6=
25-8=
37-18=
125-104=
177-180=
2. REVIEW
Use counters to model division as equal sharing.
Share equally 50 doughnuts to 25 guests.
Share equally 75 pieces of paper to 25 students.
Share equally 90 packs of candies to 10 children
Share equally 72 kilos of rice to 9 families
Share equally 16 hectares of land to 8 farmers.
1. PRESENTATION
Present the situation written on the board/chart.
P50.00 was equally divided to 10 children.
Show P50.00 to the pupils(note:P50.00 is in the form of 1.00 coin.)
Call ten students in front
2. DISCUSSION
Ask student to divide the money among the 10 pupils.
How much did each of them receive?
Repeat the process..This time you divide the money among the 10 students.
How much money do I have in all?
I will give P5.00 to ( first student). How much was left to me?
Give another 5 to the second, third, fourth and fifth student.
3. GENERALIZATION
How can division presented?
4. APPLICATION
Gamitin ang repeated subtraction upang maipakita ang division.
Bumili si Aling Rosa ng 42 puto sa palengke. Ibinahagi niya ito sa kanyang sarili at sa kanyang 6 na anak.
May dalang pasalubong si G. Reyes sa kanyang mga anak na 12 na maliliit na siopao. Inutusan niya ang kanyang panganay na anak na bahaginan ito sa kanilang 6 na magkakapatid.
Mayroong 7 batang nangangaroling sa tapat ng bahay nina G. At Gng. Perez. Binigyan ni G. Perez ang mga batang nangangaroling ng P35 at ibinilin na pagbahagi-bahaginan ito.
IV. EVALUATION
Represent the following division situations using repeated subtraction.
P30.00 was divided equally to10 students.
15 bottled waters were divided equally to 5 athletes.
Thirty five pieces of colored paperware divided equally to 7 students.
96 eggs were equally divided into 8 baskets.
72 mangoes were equally divided into 9 plastic bags.
V. AGREEMENT
Gamitin ang repeated subtraction upang maipakita ang division.
Ang 20 hamburgers ay pinaghatian ng sampung bata.
Ang 25 suman ay pinaghatian ng limang bisita.
Ang P36 ay pinaghatian ng batang pulubi.
Hinati sa 3 ang siyam na itlog.
Hinati sa 8 ang 24 na saging.
MTB
9:00-9:50
I. LAYUNIN
Nakikinig at nakikilahok sa talakayan ng grupo o klase hinggil sa napakinggan o binasang kwento.
II. 1. Patnubay ng Guro sa MTB
2. Mga larawan, tsart
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Pahulaan. Ito ay nag-iisang bundok na makikita sa lalawigan ng Pampanga. ( BUNDOK ARAYAT)
Magpakita ng larawan ng bundok Arayat.
2. BALIK-ARAL
Ano ang tawag sa salitang naglalarawan sa tao,bagay,hayop at lugar?
1. PAGLALAHAD
GAWAIN BAGO BUMASA
PAGHAWAN NG BALAKID
Ipaliwanag ang ibig sabihin ng bundok, diwata, babaha,nagulat(ipakita ang larawan)
Nakarating nab a kayo sa Pampanga?
Nakita mo nab a ang bundok Arayat? Ilarawan ito.
PAGGANYAK NA TANONG
Anu-ano kayang tulong ang ibinigay ni Diwata Maria sa mga tao?
Ano kaya ang nangyari sa pagsuway ng mga tao s autos ni Diwata Maria?
Basahin ang kwentong “ Ang Kahanga-hangang Bundok Arayat (Alamat)
Pagsagot sa pagganya na tanong.
