- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
English
I. OBJECTIVE
Share experiences, feelings and emotions using Mother Tongue ang English
II. 1. Teacher’s Guide in English
2. pre-recorded transportation sounds,transportation pictures
III. PROCEDURES
1. DRILL
Basic Sight Words
2. REVIEW
What is verb? Give example of action word.
1. PRESENTATION
Look at the pictures.
What do you think is the story about?
Listen as I read the story. Let us read together.
2. DISCUSSION
Who says “ Wake Up! Wake Up! Who was still asleep?
Did Ana wake up?
Why did she not get up?
Why do you think she wanted to sleep and sleep?
What did mother tell Ana about sleeping?
What did father say?
When Ana got up, what did she say?
3. GENERALIZATION
How does going to bed make one healthy, wealthy and wise?
“Early to bed, early to rise makes a child healthy, wealthy and wise”.
4. APPLICATION
Draw the things that you can do to wake up early.
IV. EVALUATION
Talk to your seatmate and share your own experiences regarding waking up late.
What time do you sleep and what time do you wake up?
Why do you find it difficult to get up early?
What lesson did you learn from the story?
What should you do so you won’t wake up late?
Complete this sentence:
From now on I will _________ so, I can _________.
V.AGREEMENT
Have the pupils make their own door sign. Let them list down in the door sign their sleeping and waking up schedule.
AP
11:20-12:00
I. LAYUNIN
Natutukoy ang kwentong pinagmulan ng sariling komunidad
II. 1. Patnubay ng Guro sa AP
2. Alamat ng Mindoro
III.PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Alam ba ninyo ang dahilan kung bakit pulu-pulo ang Pilipinas?
May alam ba kayong alamat na kwento? Ano ito? Ibahagi sa mag-aaral.
2. BALIK-ARAL
Ano ang pinagmulan n gating komun idad?
1. PAGLALAHAD
Magpaskil ng alamat tungkol sa pinagmulan ng sariling komunidad.
Basahin ang “Alamat ng Mindoro”
2. PAGTALAKAY
Talakayin ang alamat at magtanon g ukol dito.
3. PAGLALAHAT
Anu-anong impormasyon o datos ang makikita o mababasa tungkol sa kwento ng pinagmulan ng isang komunidad?
4. PAGLALAPAT
Iguhit ang mahahalagang bahagi ng kwento tungkol sa pinagmulan ng kanilang komunidad.
IV. PAGTATAYA
Tukuyin ang pinagmulan ng “Alamat ng Mindoro”.Isulat ito sa papel
V. KASUNDUAN
Isulat ang maikling kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad.
ESP II
6:30-7:00
I. LAYUNIN
Nakasusulat ng magagalang na salita ayon sa ipinapakita ng larawan.
II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
2. larawan
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Panalangin
Awit
2. BALIK-ARAL
Anu-ano ang magagalang na salita?
1. Paglalahad
Magpakita ng larawan na nagpapakita ng paggalang sa kapwa.
2. PAGTALAKAY
Talakayin ang nasa larawan.
3.PAGLALAHAT
Anu-ano ang magagalang na mga salita ang nasa larawan?
4. PAGLALAPAT
Ipakita sa pamamagitan ng maikling dula-dulaan ang mga magagalang na ginamit sa larawan.
IV.PAGTATAYA
Anong magagalang na salita ang nasa larawan.Isulat sa iyong papel.
1._____
2._____
3._____
4._____
5._____
V. KASUNDUAN
Anong magagalang na pananalita ang ginagamit mo sa pakikipag-usap sa kapwa.Isulat ito sa iyong kwaderno.
FILIPINO
7:00-7:50
I. LAYUNIN
Natutukoy ang kailanan ng panghalip panao
