- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
IV. Evaluation
Represent the following division situations using equal sharing. Use any figures to represents the objects in each problem. Then answer the questions that follows.
Share equally 48 kilos of lansones to 8 people. How many kilos of lansones will each of them get?
Equally share 16 pieces of chocolate to your siblings. How many pieces of chocolate will each of them receive?
Share equally the 8 sticks of barbecue to your 2 friends. How many sticks of barbecue each of them get?
Share equally 54 packs of dried mangoes to 9 of your friends. How many packs of dried mangoes will give you to each of them?
Share equally P60 to you and to your 5 siblings. How much will each of you get?
V.Agreement
Iguhit ang isinasaad sa bawat bilang upang maipakita ang division.
Ibinahagi ni Aling Rosa ang 72 na rambutan sa kanyang 9 na anak
Ibinahagi ni Mang Kano rang P40 sa kanyang limang anak.
Namahagi ang guro ng 25 kwaderno sa kanyang limang mag-aaral na may pinansyal na problema.
MTB
9:00-9:50
I. LAYUNIN
Natutukoy ang mga salitang naglalarawan sa tao, bagay, hayop at pook sa pangungusap o kwento
II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
2. tsart ng tula
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
MTB SONG(tune:leron 2X)
Ako, ikaw siya
Halina’t mag-aral
MTB asignatura
Wika’y pag-aralan
Pagkatapos ng leksyon
Tiyak malalaman
Pagmamahal sa wika iyong matutunan.
2. BALIK-ARAL
Pantigin sa pamamagitan ng pagpalakpak
Caloocan, paaralan, asignatura....
1. Paglalahad
Ipaskil sa pisara ang tula. Ipabaasa ng sabayan
Sa Bukid
Ibig kong magbakasyon sa malayong bukid
Doon ay payapa’t lunti ang paligid.
Maraming halaman, klima ay malamig
Kakilala ng lahat tao’y mababait.
Hangin ay malinis tunay na dalisay
Ang dagat ay asul, ang langit ay bughaw.
Bukid ay malawak,sagana sa palay
Tanawi’y marikit at kaakit-akit.
Ipabasa ang unang saknong ng tula .
2. PAGTALAKAY
Saan nais magbakasyon ng sumulat ng tula?
Ilarawan ang tula na nais niyang pagbakasyunan?
Ano ang tinutukoy sa ikalawang taludtod?Ilarawan ito.
Ano ang tinutukoy sa ikatlong taludtod? Ilarawan ito?
Sino ang tinutukoy sa huling taludtod? Ilarawan ito.
3.PAGLALAHAT
Ano ang pang-uri?
PAGLALAPAT
Tukuyin ang pang-uring ginamit sa ikalawang saknong ng tula.
IV. PAGSASANAY
Tukuyin ang pang-uri sa pangungusap.
Malawak ang palayan ni Lolo Isko.
May uwing dalawang kahon ng lansones si Itay mula sa probinsya.
Matulungin sa kapwa si Mang Pedring.
Putting-puti ang mga ngipin ni Andrea.
Dilaw na ang mga bunga ng mangga sa puno.
V. KASUNDUAN
Tukuyin ang mga ginamit na pang-uri sa tulang “ Sa Bukid”.
PE
9:50-10:30
OBJECTIVE
Explain and perform the throwing and catching skills with partner in place and while in motion.
1. Teacher’s Guide in PE
2.Balls,pictures,rubrics
III. PROCEDURES
1. DRILL
Lets have an exercise by performing the following with musical accompaniment.
March for 16 counts
Do jumping jack for 16 counts
Stretch your arms and legs for 16 counts each
Bend your trunk forward,backward,sideward L and R for 4 counts.
Breathing exercise for 16 counts.
Jog in place for 32 counts.
2.MOTIVATION
What games do you usually play with your friends?
Which body parts were you able to use when playing with them?
What are the games that can be played using ball?
1.PRESENTATION
The teacher will divide the class into six groups.
The teacher may do this at the playground or at the gym.
He/She will call a volunteer to come in front.
The teacher will demonstrate to the class the proper way of throwing a ball to a partner.
2.DISCUSSION
What do you feel during and after the activity?
Were you able to use your body parts to do the task successfully?
What made you successful in doing your tasks?
3.GENERALIZATION
What is the proper ways of playing games?
4.APLLICATION
Magkaroon ng laro.
Ang pamamaraan ng laro ay gaya ng basketball ngunit hindi kinakailangan magdribol sa halip ay ipapasa lamang ito at sasaluhin ng kakampi hanggang mai-shoot sa dram.
IV.EVALUATION
Ipakita sa pamamagitan ng pakitang kilos ng wastong paghagis ng bola at pagsalo ng bola.
Bibigyang puntos ng guro ang mga mag-aaral ayon sa ginawa nila sa pamamagitan n g RUBRICS.
V.AGREEMENT
Gumupit ng larawan sa magasin o lumang dyaryo na nagpapakita ng wastong paghagis at pagsalo ng bola.
