- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
2. tsart
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Panalangin
Awit
2. BALIK-ARAL
Anu-ano ang mga magagalang na pananalita ang ginagamit mo sa pakikipag-usap sa nakatatanda sa iyo?
1. Paglalahad
Itaas ang “thumbs-up” kung ang nabunot na papel ay nagsasaad ng magagalang na pananalita at “thumbs-down” naman kung hindi nagsasaad ng magagalang na pananalita.
2. Pagtatalakay
Talakayin ang sagot ng mga bata.
3. PAGLALAHAT
Paano maipapakita ang paggalang sa kapwa?
4. PAGLALAPAT
Ipakita sa pamamagitan ng isang maikling dula-dulaan ang pagiging magalang sa kapwa.
IV. PAGTATAYA
Basahin ang mga sumusunod na magagalang na pananalita sa bawat bilang.Lagyan ng kahon.
Opo oo ano
Magandang umaga po,hoy
Salamat, ano, hindi
Walang anuman, oo, ano
Ipagpaumanhin, wala, oo
V.KASUNDUAN
Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang iyong pagiging magalang sa inyong tahanan at paaralan?Anu-ano ang iyong mga paraan na ipapakita o mga salitang gagamitin upang maipakita ang pagiging magalang.
Filipino
I. LAYUNIN
Naiuugnay ang binasa sa sariling karanasan
II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
2. tsart, larawan
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Awit
2. BALIK-ARAL
6:30-7:00
Miyerkules Lalaki:____
Oktubre 1, 2014 Babae:____
II-Pomelo Kabuuan:__
I. LAYUNIN
Naipapakita ang mga paraan ng pagiging magalang sa kapwa
II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
2. Tsart
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Panalangin
Awit
2. BALIK-ARAL
Anu-ano ang mga magagalang na pananalita ang ginagamit mo sa pakikipag-usap sa nakatatanda sa iyo.
1. Paglalahad
Magpakita ng larawan ng dalawang tao na nag-uusap na nagpapakita ng paggalang.
2. PAGTALAKAY
Pag-usapan ang ipinakitang larawan.
3. PAGLALAHAT
Anu-anong mga paraan ng pagpapakita ng paggalang sa kapwa?
4. PAGLALAPAT
Isang umaga,nakasalubong mo ang punongguro ng inyong paaralan.Ano ang gagawin mo?
IV. PAGTATAYA
Paano mo maipapakita ang paggalang sa sitwasyong ito.
Kinakamusta ng iyong tiya ang iyong ina na galing sa sakit.
V. KASUNDUAN
Tandaan: Maraming paraan upang maipakita natin an gating pagiging magalang.Maaari nating itong maipakita sa paraang pasalita gaya ng paggamit ng po at opo,maaari rin itong ipakita sa paraang pagkilos gaya ng pag-alalay sa matatanda, pagpapatuloy ng maayos sa mga bisita at iba pa.
Filipino
7:00-7:50
I. LAYUNIN
Napapantig ang mga salitang may kambal-katinig na BR
II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
2. mga larawan
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Ipabasa ang mg a sumusunod na mga salita. Papantigin ito.
Braso, Brenda, Bruno...
2. BALIK-ARAL
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
1. Paglalahad
Ipakita ang bahagi ng katawan na braso. Ilarawan ito.
Muling ipabasa ang kwentong “ Si Brena”.
Anong bahagi ng katawan ang nasugatan kay Brena?
Isulat ito sa pisara.
2. PAGTALAKAY
Ipabasa sa mag-aaral ang salitang braso. Ipapantig ito.
Ano ang napapansin ninyo sa unang pantig na salita?
Ano ang bumubuo rito?
Anong uri ng salita ang salitang braso?
Anu-ano ang iba pang halimbawa ng kambal-katinig na BR?
Isulat sa pisara ang mga salitang ibinigay ng mga mag-aaral. Ipapantig ito sa kanila.
3. PAGPAPAHALAGA
Ano ang tamang gawin kung pinapaalalahanan tayo ng ating mga magulang?
4. PAGLALAHAT
Ano ang kambal-katinig na tinalakay natin sa araw na ito?
5. PAGLALAPAT
Bilugan ang salitang may kambal katinig sa pangungusap.Pantigin ito pagkatapos.
Tuwing Disyembre ay umuuwi sa Itay mula sa Dubai.
Punasan mo ng tuwalya ang braso ng iyong kapatid.
Binigyan ni Itay si Inay ng singsing na may brilyante.
Bruno ang ipinangalan ni Rosario sa alaga niyang aso.
Nasugatan si Bernadette sa bakod na alambre ng kapitbahay.
IV. PAGTATAYA
Pantigin ang mga salita sa paraang pasalita at pasulat.
Alambre, Bruno, Bridgit
Braso, brusko, b
rigade
Timbre, Disyembre, brilyante
V. KASUNDUAN
Sumulat ng limang salita na may kambal-katinig na BR. Gamitin ito sa pangun gusap.
MATH
7:50-8:40
I. OBJECTIVE
Represent division as equal sharing
II. 1. Teacher’s Guide in Math
2. pictures, number cards
III. PROCEDURES
1. DRILL
Ask the pupils to prepare 15 counters.Instruct the following:
Prepare 12 counters. Group them into 4 equal parts.
Prepare 10 counters.Group them into 2 equal parts.
Prepare 15 counters. Group them into 5 equal parts.
2. REVIEW
Model the following division situation using illustration. Draw what is stated in each number.
24 eggs separated equally into 6 boxes.
27 dougnuts separated equally into 3 plates.
32 oranges separated equally into 4 baskets.
1. PRESENTATION
Post on the board 3 sets of 36 pieces of cartolina. Divide each set in equal parts.
2. DISCUSSION
How many groups were each set divided?
How many groups were there in each set?
How many members were there in each group in each set?
GENERALIZATION
How can division be presented?
APPLICATION
Kung ipapamahagi mo ang mga bagay na makikita sa bawat bilang, ilan kaya ang matatanggap ng bawat isa?
3 bata
4 mag-aaral
2 tao
6 na guro
7 bata
