- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
2. tsart
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Panalangin
Awit
2. BALIK-ARAL
Anu-ano ang mga magagalang na pananalita ang ginagamit mo sa pakikipag-usap sa nakatatanda sa iyo?
1. Paglalahad
Itaas ang “thumbs-up” kung ang nabunot na papel ay nagsasaad ng magagalang na pananalita at “thumbs-down” naman kung hindi nagsasaad ng magagalang na pananalita.
2. Pagtatalakay
Talakayin ang sagot ng mga bata.
3. PAGLALAHAT
Paano maipapakita ang paggalang sa kapwa?
4. PAGLALAPAT
Ipakita sa pamamagitan ng isang maikling dula-dulaan ang pagiging magalang sa kapwa.
IV. PAGTATAYA
Basahin ang mga sumusunod na magagalang na pananalita sa bawat bilang.Lagyan ng kahon.
Opo oo ano
Magandang umaga po,hoy
Salamat, ano, hindi
Walang anuman, oo, ano
Ipagpaumanhin, wala, oo
V.KASUNDUAN
Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang iyong pagiging magalang sa inyong tahanan at paaralan?Anu-ano ang iyong mga paraan na ipapakita o mga salitang gagamitin upang maipakita ang pagiging magalang.
FILIPINO
I. LAYUNIN
Nadadagdagan , nababawasan o napapalitan ng isang titik para makabuo ng isang bagong salita.
II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
2. larawan
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Ipaskil ang larawan ng ulap na may lumilipad na mga ibon.
Anu-ano ang makikita sa larawan?
Magpaskil ulit ng larawan ng ulap na may araw
Ano ang nadagdag at nabawas sa mula sa unang larawan?
2. BALIK-ARAL
Anu-ano ang mga panghalip na pamatlig na patulad?
1. Paglalahad
Isulat ang ngalan na makikita sa mga larawan.
Hal: araw,ulap, ibon
Sunod na ipaskil sa pisara ang mga pares ng salita.
Araw-aral
Ulap-ulan
Ibon-ipon
Ipabasa ng sabayan ang mga pares ng salita sa mga mag-aaral.
2. Pagtatalakay
Ano ang napansin mo sa salitang araw, ulap at ibon?
Ano ang nangyari sa mga salitang ito?
Anong pagbabago ang naganap sa mga ito?
Magbigay ng mga salita sa mga mag-aaral. Papalitan ang isang titik ng salita upang makabuo ng bagong salita.
3. PAGPAPAHALAGA
Ano ang di magandang dulot ng di maayos at malinaw na pagsulat ng mga titik?
4. PAGLALAHAT
Ano ang maaaring mangyari sa isang salitang nadagdagan,nabawasan o napalitan ng isang titik?
5. PAGLALAPAT
Bumuo ng bagong salita sa pamamagitan ng pagbawas,pagpalit o pagdagdag ng isang titik sa lumang salita.
Pila
Sako
Puno
Baga
Tupa
IV. PAGTATAYA
Magtala ng tatlong salita sa pamamagitan ng pagbabawas, pagpapalit o pagdadagdag ng isang titik mula sa lumang salita.
Puso ______ _______ _______
Sanga _____ _______ _______
Daga _____ _______ _______
Dagat _____ _______ _______
Ilog _______ _______ _______
V.KASUNDUAN
Magtala ng tig lilimang pares ng salitang binabawasan, dinadagdagan at pinapalitan ng isang titik upang makabuo ng bagong salita.
Mathematics
I. OBJECTIVE
Analyze and solve two-step word problems involving multiplication of whole numbers as well as addition and subtraction including money
II. 1. Teacher’s Guide in Math
2. Chart
III. PROCEDURES
1. DRILL
Con-cen-tra-tion
2. REVIEW
The teacher distributed to his 6 students 3 short bond each.How many short bonds did the teacher distribute to his students?
What is asked?
What are given?
What operation to be used?
Write the number sentence.
Write the complete answer.
1. PRESENTATION
Bumili si Lea ng 5 kwintas na nagkakahalaga ng Ᵽ9 bawat isa. Kung ang pera niya ay Ᵽ50,magkano ang dapat niyang sukli?
2. DISCUSSION
Discuss to them the word problem.
Ano ang itinatanong sa suliranin?
Anu-ano ang mga datos?
Anong operation ang gagamitin>
Ano ang pamilang na pangungusap ?
Ano ang kumpletong sagot?
3. GENERALIZATION
What are the guidelines or procedures in analyzing a word problem?
4. APPLICATION
Basahin at unawain ang pangungusap.
Si Julius at ang kanyang ama ay nagtitinda ng lob.Ang halaga ng isang loba ay P6.00. Ang ama ni Julius ay nakapagbenta na ng halagang P49.00 . Si Julius naman ay nakapagbenta na ng walong piraso ng lobo.Magkano ang kabuuang benta ng mag-ama?
Ano ang itinatanong sa suliranin?
Anu-ano ang mga datos?
Anong operation ang gagamitin?
Anong pamilang na pngungusap ang gagamitin?
Ano ang tamang sagot?
IV. EVALUATION
Ang isang maliit na siopao ay nagkakahalaga ng P8.00. Bumili si Digna ng 6 na piraso para sa sarili at sa kanyang mga kapatid. Nagbayad si Digna ng halagang P50.00. Magkano pa kaya ang magiging sukli ni Digna?
Ano ang itinatanong sa suliranin?
Anu-ano ang mga datos?
Anong operation ang gagamitin sa suliranin?
Anong pamilang na pangungusap ang dapat?
Ano ang tamang sagot?
V. AGREEMENT
Basahin at unawain ang suliranin.
Nais bumili ni Carla ng sapatos sa bayan na nagkakahalaga ng P250. Ang naiipon pa lamang niyang pera ay nagkakahalaga ng P190. Kung siya ay mag-iipon ng P6 sa loob ng sampung araw, kasya naba ito?
MTB-MLE
I. LAYUNIN
Nakaawit ng sariling awitin na may 3-5 saknong nang may kawilihan at kahusayan
II. 1. Patnubay ng Guro sa MTB
2. record ng “Caloocan Mabuhay Ka”
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Basahin ang mga sumusunod na pangngalang pantangi:
Caloocan, Monumento, Sangandaan, Samson Road
2. BALIK-ARAL
Ano ang Tugma?
Magbigay ng halimbawa ng magkakatugmang salita.
1. PAGLALAHAD/PAGGANYAK
Paano ang wastong paraan ng pag-awit?
Ipabasa sa mga bata ang liriko ng awiting “Caloocan Mabuhay Ka”
2. PAGTALAKAY
Talakayin ang isinasaad sa liriko ng awit.
Ano kaya ang mensahe nito?
3. PAGLALAHAT
Paano mauunawaan ang nilalaman ng isang awit?
4. PAGLALAPAT
Iparinig ulit ang awit na Caloocan Mabuhay Ka.
IV. PAGTATAYA
Awitin nang may kawilihan at kahusayan ang Caloocan Mabuhay Ka ng pangkatan.
V. KASUNDUAN
Pag-aralan ang susunod na aralin.
HEALTH
I. OBJECTIVE
Identify foods that are sources of food-borne diseases
II. 1. Teacher’s Guide in Health
2. Song, Chart of story
III. PROCEDURES
1. DRILL
Begin with a song
Post the lyrics on the board to the tune of Twinkle,Twinkle Little Star”
Di lahat ng pagkain
Ay dapat mong kainin,
Maaaring makuha
Pagkalason at diarrhea.
Maging maingat sa t’wina
Pagpili ng pagkain.
2. REVIEW
Give examples of ways on how to avoid getting sick.
1. PRESENTATION
Post the short story on the board.
Listen as the teacher reads the story and be ready to answer questions related to the story. “ Si Bimbo”
2. DISCUSSION
Saan at anu-ano ang mga biniling pagkain ni Bimbo?
Bago bumili ng pagkain, ano ang napansin ni Bimbo sa mga pagkaing itinitinda malapit sa kanilang paaralan?
Ano ang malin g gin awa ni Bimbo bago inumin ang juice sa lata?
Ano ang resulta ng pagsusuri ng doctor kay Bimbo?
Ano ang pinagsisishan ni Bimbo sa huli?
Paano nating masasabing ang isang pagkain ay kontaminado at din a maaaring kainin?
Paano naman natin masasabing ang inumin ay kontaminado at din a maaaring inumin?
