- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
2. Tula, mga tugma
III. Pamamaraan
1. Pagsasanay
Ipaskil sa pisara ang tula.
Sariling Awit Mahalin
Sariling awit ay mahalin
Pagkat ito ay sariling atin.
Mga salitang bumubuo ay wastong bigkasin
Awitin ito nang may kawilihan at emosyon.
MIMAROPA MARCH ay huwag ipagpapalit
Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
Awitin ay ituro sa mga batang maliliit
Pagkat sila naman ang magtuturo sa susunod na henerasyon.
2. Pagganyak
Ano ang pamagat ng tula?
Tungkol saan ang tula?
Ano ang mensahe ng tula?
Ano ang inyong saloobin sa tula? Magbahagi sa klase.
Bakit kaya nakakatuwang basahin ang tula? Bakit magandang pakinggan ang pagbigkas sa tula?
1. Paglalahad
Ipaskil sa pisara ang unang saknong ng tula:
Muling ipabasa ito sa mga mag-aaral ng sabayan.
2. PAGTALAKAY
Anu-anong mga salita ang nasa hulihan ng bawat taludtod sa unang saknong?
Anong tunog ang maririnig sa hulihan ng bawat pantig ng mga salitang ito?
Magkakapareho ba sila ng tunog?
Ano ang tawag sa mga salitang magkakapareho ang tunog sa hulihan ng pantig?
3. PAGLALAHAT
Ano ang magkatugmang salita?
4. PAGLALAPAT
Ipaskil ang ikalawang saknong ng tula.
Ipabasa ito ng sabayan sa mga mag-aaral.
Ipatukoy ang mga tugmang salita mula sa saknong.
IV. PAGTATAYA
Tukuyin ang angkop na tugmang salita upang mabuo ang tula.
Sa Sariling Bayan
Kaysarap mabuhay sa sariling _______
Pamilya,kapitbahay lahat ay nagmamahalan.
Dito ang lahat ay ating ________
Sa tuwa at sa lungkot ay nagtutulungan.
At saan mang dako’y sagana ang ____
Ang mga lupain para sa lahat ay sapat,
Maisda ang ilog, ang sapa at dagat
Makahoy, mahayop ang mayamang ______
Gubat kaibigan bayan lahat |
V.Kasunduan
Magbigay ng tugmang salita sa mga sumusunod:
Kayamanan
Sarili
Makamit
Pangarap
Alaala
ARTS
I. OBJECTIVE
Experiment with natural objects (leaves, twigs,sliced vegetables,banana stalks,bark of trees,etc.) by dabbing dyes or paints on the surface and presses this on paper or cloth, sinamay and any other materials to create a print.
II. 1. Teacher’s Guide in ART
2. watercolor, bondpaper
III. PROCEDURES
1. DRILL
Sing a song
2. REVIEW
Show the following paintings to the class and let them appreciate it.
What painting tools do you think the painter used?
1. PRESENTATION
Show the following to the class banana stalks, leaves, twigs and sliced calamansi.
Did you know that you can use these materials in making your artworks? How?
To the teacher, show a painting made from banana stalks.
2. DISCUSSION
What picture was printed?
What it is look like?
What materials do you think was used to form the figure?
Do you want to learn how to do an artwork using this natural objects?
Read the steps or procedures.
3. GENERALIZATION
what natural objects can be used in creating designs?
4. APPLICATION
let them do their artwork using the natural objects.
IV. EVALUATION
Appreciate the artworks of the students through the prepared RUBRICS of the teacher.
Prepare bond paper,paintbrush and water color.
The teacher will provide sliced calamansi and will be distributed to the students. Make your own design using the sliced vegetable. The teacher will give enough time for each to finish. After the given time, the teacher will move around to check each artwork. The teacher will also choose 5 artworks to be displayed on the board.
V. AGREEMENT
Bring materials for the next activity.
I. OBJECTIVE
identify and produce sounds of /oo/
II. 1. Teacher’s Guide in English pages 11-13
2. Charts
III. PROCEDURES
1. DRILL
Basic sight words
2. MOTIVATION
Show different things with vowels /oo/. Cross out all the words that do not belong in the group.
Say: Look what I have?
Show a book,beach ball,sun block
1. PRESENTATION
Read the story, “ Weekend Camp with Dad”
2. DISCUSSION
Answer the comprehension questions using the words with /oo/ sound in the story.
Let pupils read more words.
Room,good,wood,hood,book,nook,pool,food,stoop,look,cook,tool,brook,wool,pool,fool,cool,room,hook,spool,shook,troop,scoop
3. GENERALIZATION
How will you read the word with double /oo/?
4. APPLICATION
Read and draw.
The moon is round.
I have two books.
My dad is the cook.
There’s a pool in the yard.
The wind shook the tress.
IV. EVALUATION
Identify the correct word for each sentences.
I’m thinking of someone who works in the kitchen.
It’s a part of the body connected to the leg.
We learn from it. It has lots in the library.
It comes from trees. We use it to make tables.
It is the opposite of bad.
Cook foot wood book good |
V. AGREEMENT
List down atleast 5 words with /oo/ sound.
ARALING PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
Natutukoy ang kapaligirang pisikal ng kinabibilangang komunidad.
II. 1. Patnubay ng Guro sa AP
2. Tsart, aklat
III. PAMAMARAAN
1. PAGSASANAY
Ipaawit ang “Tayo’y Mag-ingat sa Pamamangka” sa himig ng Row,Row,Row Your Boat.
2. BALIK-ARAL
Anong pagbabago ng iyong komunidad na iyong kinabibilangan NOON at NGAYON?
1. PAGLALAHAD
Magpaskil ng larawan ng kapaligiran sa iba’t-ibang komunidad.
Alin sa mga larawan ang makikita sa inyong komunidad? Ilarawan ang mapipili rito ayon sa makikita sa komunidad na kinabibilangan.
2. PAGTALAKAY
Anu-ano ang makikitang maganda o di maganda sa iyong kinabibilangang komunidad?
Paano mo nasabing ito ay maganda o di-maganda?
Ano ang iyong saloobin o masasabi tungkol sa kalagayan ng iyong kinabibilangang komunidad? Ibahagi ang kasagutan sa klase.
Pumili ng mga mag-aaral na sasagot sa mga tanong.
3. PAGLALAHAT
Ano ang kalagayan ng iyong kinabibilangang komunidad?
4. PAGLALAPAT
Sumulat ng maikling talata na binubuo ng tatlo hanggang apat na pangungusap na nagsasaad ng paglalarawan tungkol sa katangiang pisikal ng kinabibilangang komunidad.
IV. PAGTATAYA
Tukuyin at itala ang kapaligirang pisikal ng kinabibilangang komunidad.
________________________
________________________
________________________
________________________
________________________
V. KASUNDUAN
Magsaliksik tungkol sa pinagmulan ng sariling komunidad.
ESP
I. LAYUNIN
Nababasa ang iba’t-ibang magagalang na salita.
