- •V.Kasunduan
- •Filipino
- •I.Layunin
- •II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
- •III.Pamamaraan
- •Pagsasanay
- •Pagpapahalaga
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •V. Agreement
- •1.Teacher’s Guide sa mtb
- •4. Paglalapat
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •IV.Pagtataya
- •English
- •1. Teacher’s Guide sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV.Pagtataya
- •V.Kasunduan
- •English
- •V.Agreement
- •1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •3.Generalization
- •4.Application
- •IV.Evaluation
- •1. Teacher’s Guide in ap
- •1.Pagsasanay/pagganyak
- •1. Paglalahad
- •II.1.Patnubay ng Guro sa esp
- •1.Paglalahad
- •Filipino
- •II.1. Patnubay ng guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •3. Pagpapahalaga
- •4. Paglalahat
- •5. Paglalapat
- •IV. Pagtataya
- •V. Kasunduan
- •Mathematics
- •IV. Evaluation
- •V. Agreement
- •I. Layunin
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
- •Ito ay awitin ng mga mamamayan ng Calapan
- •2. Pagganyak
- •1. Paglalahad
- •V.Kasunduan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Mathematics
- •3. Generalization
- •4. Application
- •IV. Evaluation
- •Araling panlipunan
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtatalakay
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •Filipino
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •IV. Evaluation
- •V.Agreement
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa mtb
- •1. Paglalahad
- •English
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa esp
- •1. Paglalahad
- •II. 1. Patnubay ng Guro sa Filipino
- •1. Paglalahad
- •2. Pagtalakay
- •2. Pagtalakay
- •English
- •I. Layunin
- •III. Pamamaraan
- •1. Pagsasanay
ESP 2
I.LAYUNIN
Nakapagbibigay ng saloobin kaugnay sa mga larawan na nagpapakita ng kahirapan at taong may kapansanan.
II.PAKSANG ARALIN:
PAKSA
SANGGUNIAN
KAGAMITAN
III.PAMAMARAAN
A.1.PAGSASANAY
Panalangin
Awit
2.BALIK-ARAL
Isakilos ang sumusunod na sitwasyon.
Nakasalubong mo ang isang matandang mukhang pagod na pagod.Nagtanong sa iyo ng pinakamalapit na ospital.Ano ang dapat mong gawin?
B.1.PAGLALAHAD
Ipakita ang sumusunod na larawan.
Magtanong ukol dito.
2.PAGTALAKAY
Ano ang ipinapakita ng larawan?
Talakayin ang larawan at magtanong ukol dito.
3.PAGLALAHAT
Paano mo maipapakita ang iyong saloobin sa taong may kapansanan?
4.PAGLALAPAT
Ipakita sa pamamagitan ng isang dula-dulaan tungkol sa pagpapakita ng wastong saloobin sa mga taong may kapansanan.
IV.PAGTATAYA
Ano ang masasabi mo sa sumusunod na sitwasyon.Isulat ang iyong saloobin ukol dito.
Nakita mong nakahawak sa tiyan at umiiyak ang batang lansangan.Ano ang gagawin mo?
Gustong tumawid ng matanda ngunit nahihirapan siya at paika-ika na maglakad.Ano ang gagawin mo?
Pinagtatawanan ng ibang bata ang taong grasa,ano ang gagawin mo?
Nabitawan ang hawak na baston ng taong bulag,ano gagawin mo?
Nanghihingi ng pagkain ang batang namamalimos,ano gagawin mo?
V.Kasunduan
Isapuso na iba-iba ang mga taong makakasalamuha araw-araw.Matuto tayong irespeto at ipakita ang pagmamahal at pag-unawa sa kanilang mga damdamin.
FTR
5-
____ sa ____na mag-aaralangnakakuha
4-
____ %napagkatuto
3-
____ nangangailangan
2
1-
____ dumakosasusunodnaaralin
0-
____ ulitinangaralin
Filipino
I.Layunin
Napagsusunud-sunod ang mga pangyayari sa kwento
Nagagamit ang mga pang-ugnay na salita tulad ng una, upang mailahad nang may pagkakasunud-sunod ang nabasang kwento.
II.1. Teacher’s Guide sa Filipino
2. Kwento
III.Pamamaraan
Pagsasanay
Sabihin ang Opo kung sang-ayon sa ipinapahayag sa pangungusap at Hindi kung di-sang-ayon.
Makabubuo ng bagong salita mula sa isang salita sa pamamagitan ng pagpapalit ng mga titik nito.
Ang maliksi at masigla ay magkasing kahulugan.
Maaaring isalaysay ang mga kwento ayon sa gusto mong pagkakasunud-sunod nito.
BALIK-ARAL
Magbigay ng halimbawa ng magkasingkahulugan na salita at magkasalungat na salita.
B. 1. PAGLALAHAD
Nakakita ka nab a ng tutubi? Ano ang itsura nito?
Makinig sa babasahing kwento ng guro tungkol sa magkaibigang tutubi.
PAGTALAKAY
Talakayin ang kwentong binasa.
Magtanong ukol dito.
Kaya mo bang ikwentong muli ang kwentong iyong narinig/nabasa?
Paano mo ito ikukwento?
Paano kaya napag-susunud-sunod ang mga pangyayari sa kwento?
PAGLALAHAT
Paano napagsusunud-sunod ang mga pangyayari sa kwento?
Pagpapahalaga
Paano mo maipapakita ang pagiging isang mabuting kaibigan.
PAGLALAPAT
Makinig sa babasahing kwento ng guro. Matapos ito, pagsunud-sunurin ang mga pangyayari sa kwento sa pamamagitan ng paglalagay ng bilang 1-6 sa patlang.
_____Nang sumunod na araw ay nawala naman ang hinog na saging.
_____Nawawala ang hinog na papaya
_____Madilim-dilim pa’y tumungo na sa halamanan si Totoy.
_____Kinakain ng duwende ang mga bayabas.
_____Kinausap ni Toto yang dalawang duwende.
IV.Pagtataya
Ayusin ang pagkakasunud-sunod ng mga pangyayari sa kwentong “Ang Magkaibigang Tutubi”. Lagyan ng bilang 1-5
_____1.)Nahuli ng bata sa buntot si Toto.
_____2.)Namasyal ang magkaibigang tutubi sa hardin.
_____3.)Ayaw sumunod ni Toto dahil uubusin pa niya ang nectar ng bulaklak.
_____4.)Niyaya ni Toto si Toby na pumunta sa kabilang ibayo.
_____5.)Nagyaya ng umuwi si Toby.
V.Kasunduan
FTR
5-
____ sa ____na mag-aaralangnakakuha
4-
____ %napagkatuto
3-
____ nangangailangan
2
1-
____ dumakosasusunodnaaralin
0-
____ ulitinangaralin
MATH
I.OBJECTIVE
Model and describe division situations in which sets are separated into equal parts.
II.1. Teacher’s Guide in Math
2. Activity sheets,charts,pictures,number cards
III.PROCEDURES
1.DRILL
CON-CEN-TRA-TION
2. REVIEW
Prepare popsicle sticks. Give them 20 pieces of popsicle sticks. Group the objects into 5 groups.
1. PRESENTATION
Group the students into 6 groups.
Ask them to collect 8 objects.(8buttons,8stones,8 notebooks)
Separate them into 4 groups and two groups.
2. DISCUSSION
Discuss the presented situation.
Ask more questions regarding the situation.
3. GENERALIZATION
What have you learned today?
4. APPLICATION
Iguhit ang bagay na isinasaad sa bawat bilang at ipakita ang division situation na nasa ibaba.
Ang 15 mangga ay pinaghiwa-hiwalay sa 5 bahagi.
Ang 25 tsokolate ay pinaghiwa-hiwalay sa 5 bahagi.
Ang 30 pakwan ay pinaghiwa-hiwalay sa 3 bahagi.
Ang 14 mansanas ay pinaghiwa-hiwalay sa 7 bahagi.
Ang 18 saging ay pinaghiwa-hiwalay sa 6 naq bahagi.
IV. EVALUATION
Ask students to get popsicles up to 30 pieces. Then model the following division situations.
A set of 30 chairs was delivered in the school. They were separated into 5 classrooms with equal number of chairs per room.How many chairs were there in each room?
A set of 20 eggs was separated into 4 boxes with equal number of eggs in each box.How many eggs were there in each box?
A set of 28 canned goods was separated equally into 7 plastic bags.How many canned goods were there in each plastic bags?
A set of 24 pad paper was separated equally into 12 bags.How many pad papers were there in each bag?
There was a set of 16 boxes of powdered milk separated equally in to 2 paper bags.How many boxes of powdered milk were there in each paper bag?
